నిర్వికారాలు

కొన్ని ఊహలకు దేహాలుండవు
గొలుసు తెగిన ఆకారాలుండొచ్చు;
నీటి గ్లాస్ లో వేసిన రంగు బిందువు
ఒళ్ళు విరుచుకుంటూ   
వలయాలు వలయాలుగా విచ్చుకుంటూ
కిందికి దిగుతున్నట్టు,
కరుగుతున్న ఇంద్రచాప జ్యావల్లీ నాదాలు
విహ్వల స్వరసమూహ అస్పష్టరాగాల
మనోధర్మ ఆలాపనలై  అల్లుకుంటున్నట్టు.
అవి
ఒక క్షణం నీ చీకటి దారుల తటిల్లతలై
కరచాలనం చేసి మాయమౌతుంటవి;
వాటి అడుగుజాడల నీడలను
అనుసరిస్తూ పొతే
రంగు రంగుల నీటిరంగుల చిత్రం
నిన్ను మళ్ళీ పలకరించవచ్చు .
నీవూ నీకే తెలియని ముద్ద రంగువై
నీళ్లలోకి దుకావా
ఆ కరుగుతున్న రూపాలతో కలిసి
సహాయాణం చేయొచ్చు.
పద్యంలోని పాదరసమై
ప్రవహించొచ్చు.

నాగరాజు రామస్వామి

నాగరాజు రామస్వామి. స్వగ్రామం : ఎలగందుల, కరీంనగరం జిల్లా, తెలంగాణ. పుట్టిన తేది : 9- 9 -1939 విద్య : B .Sc , B .E ., శాంతినికేతన్ లో 6 నెలల సాంఘిక విద్యా ట్రైనింగ్ . ఉద్యోగ పర్వం : పదేళ్లు ఎలక్ట్రిక్ ఇంజనీరుగా ఇండియాలో, పాతిక సంవత్సరాలు నైజీరియా, ఘాన, ఓమన్, సౌదీఅరేబియా లో టెక్సటైల్ కంపెనీలలో, చీఫ్ఇంజినీరుగా, ప్రాజెక్ట్ మానేజర్ గా. నివాసం : హైద్రాబాద్ . ప్రచురణలు : ఆంగ్ల కవితా సంపుటాలు -2 , స్వీయ కవితా సంపుటాలు - 3 , వచనం -1 , అనువాద కవితా సంపుటాలు - 7 ( జాన్ కీట్స్ కవితా వైభవం, గీతాంజలి, ఆక్టేవియో పాజ్ సూర్యశిల / Sunstone , అనుధ్వని, అనుస్వరం, అనుస్వనం, కల్యాణ గోద ) - మొత్తం 13 . అముద్రిత కవితా సంపుటాలు - 2 . మొదట్లో కొన్నాళ్ళు "ఎలనార" కలం పేరుతో కవితలు రాశారు. ప్రస్తతం: సిటిజన్ షిప్ కోసం వేచిఉన్న గ్రీన్ కార్డు హోల్డెర్ని. ముగ్గురు పిల్లలు. ఇద్దరు కూతుర్లు, ఒక కొడుకు - సన్నీవేల్, ఆస్టిన్, డాలస్ లలో.

Add comment

Categories

Your Header Sidebar area is currently empty. Hurry up and add some widgets.